Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Bài gửiNgười gửiThời gian
Kiếm Thế HappyGamesVN Tình cảm hay lý trí! MasterWed Feb 29, 2012 11:46 pm
nước hoa xin xách tay từ sing về Tình cảm hay lý trí! MasterFri Aug 27, 2010 6:54 pm
Nhờ dịch bài hát tiếng Anh 2 Stars Tình cảm hay lý trí! MasterTue Jul 27, 2010 3:02 pm
Nhờ dịch bài hát tiếng Anh 1 Step Closer Tình cảm hay lý trí! MasterTue Jul 27, 2010 3:00 pm
Thúy hâm :)) Tình cảm hay lý trí! MasterSun Jun 20, 2010 5:20 pm
Dương V :)) Tình cảm hay lý trí! MasterSun Jun 20, 2010 5:19 pm
Sock: ăn thịt chuột nguyên con nè Tình cảm hay lý trí! MasterWed May 19, 2010 12:37 pm
Trò chơi của Hackker Tình cảm hay lý trí! MasterWed May 19, 2010 12:36 pm
CS trong trường Amsterdam - Hà Nội Tình cảm hay lý trí! MasterSat May 15, 2010 2:46 pm
Nội công của các hạ thật cao thâm ! bái phục.. bái phục Tình cảm hay lý trí! MasterFri Apr 30, 2010 12:31 pm
Chấn Động Nữ Sing VN nhảy lầu " KINH HOÀNG" Tình cảm hay lý trí! MasterThu Apr 22, 2010 9:08 pm
Thuốc lắc làm cho con người ta như thế này đây Tình cảm hay lý trí! MasterThu Apr 22, 2010 9:05 pm
Clip: Đau mắt vì cảnh yêu đương nơi công cộng... Tình cảm hay lý trí! MasterMon Apr 19, 2010 12:39 pm
Thầy giáo và nữ sinh vác ghế choảng nhau trong lớp Tình cảm hay lý trí! MasterMon Apr 19, 2010 12:35 pm
Vắt cổ gì...ra nước? Tình cảm hay lý trí! MasterThu Apr 15, 2010 12:01 pm
Trò "Trả lời bằng tên bài hát" Tình cảm hay lý trí! MasterThu Apr 15, 2010 11:13 am
Nạn nhân đầu tiên của 3G ! các bạn nên cẩn thận ! Tình cảm hay lý trí! MasterWed Apr 14, 2010 7:57 pm
Gặp Meo Meo – cô gái được coi là “hot girl số 1 Sài Gòn” Tình cảm hay lý trí! MasterTue Apr 13, 2010 11:57 am
Clip ' mày thương binh' gây chú ý nhất Internet tuần qua Tình cảm hay lý trí! MasterTue Apr 13, 2010 11:51 am
—• Don't•Love •— Tình cảm hay lý trí! MasterMon Apr 12, 2010 9:09 pm
ÔI Em Thủy Tiên ngày xưa nè , khác một trời 1 vực với bây giờ Tình cảm hay lý trí! MasterFri Apr 09, 2010 7:24 pm
ảnh từ hồi bé tí của mtm.ko0lb0y [ so hot ] Tình cảm hay lý trí! MasterWed Apr 07, 2010 10:26 pm
Đoán xem :)) Tình cảm hay lý trí! MasterWed Apr 07, 2010 10:24 pm
Tiền... Tình cảm hay lý trí! MasterWed Apr 07, 2010 10:21 pm
Cuộc Sống Và Tình Yêu... Tình cảm hay lý trí! MasterWed Apr 07, 2010 10:13 pm
Dương kún [Part 2] Tình cảm hay lý trí! MasterWed Apr 07, 2010 6:30 pm
Gặp “dị nhân” xổ số đánh đâu trúng đấy Tình cảm hay lý trí! MasterTue Apr 06, 2010 8:48 pm
BÃO đây! :D Tình cảm hay lý trí! MasterTue Apr 06, 2010 2:11 pm
Show show ...... 1 cái ảnh :D Tình cảm hay lý trí! MasterMon Apr 05, 2010 2:59 pm
Dương Kún... Tình cảm hay lý trí! MasterMon Apr 05, 2010 2:58 pm
Similar topics

Tình cảm hay lý trí!Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tình cảm hay lý trí! Icon_minitimeFri Jan 29, 2010 3:42 pm
Tình cảm hay lý trí! Bgavatar_06
Tình cảm hay lý trí! Bgavatar_01Tình cảm hay lý trí! Bgavatar_02_newsTình cảm hay lý trí! Bgavatar_03
Tình cảm hay lý trí! Bgavatar_04_newmtm.ko0lb0yTình cảm hay lý trí! Bgavatar_06_news
Tình cảm hay lý trí! Bgavatar_07Tình cảm hay lý trí! Bgavatar_08_newsTình cảm hay lý trí! Bgavatar_09
[Thành viên] - mtm.ko0lb0y

Tình cảm hay lý trí! Medal110

Tình cảm hay lý trí! Vide

Bài gửiTiêu đề: Tình cảm hay lý trí!
https://k3c-kthn.forumvi.com

Nguồn : http://k3c-kthn.8forum.net

Tiêu Đề : Tình cảm hay lý trí!

k3c-kthn.tk - Kết Nối Cộng Đồng Lớp K3c-kthn

--------------------------------------------------
Bạn đang ngồi trong quán nước với lũ bạn thì một cậu bé chừng 6,7 tuổi trông có vẻ lanh lợi chạy đến các bạn và chìa tay xin một ít tiền lẻ.

Thương xót cho một mảnh đời khốn khổ, một số bạn đã cho tiền cậu bé ấy, số còn lại vẫn ngồi im. Như thế, ai đúng? Ai sai?

Câu trả lời của tôi là :Ai cũng có cái đúng theo quan niệm của từng người Bạn cho em bé ấy tiền- xuất phát từ tình thương thực sự, bạn sống thiên về tình Bạn vẫn ung dung tỏ vẻ không quan tâm, quan niệm rằng "trông to khoẻ thế mà xin ăn nỗi gì, đồ lường gạt", bạn cũng chưa hẳn là sai,v ì bạn thiên về lý

Một vấn đề gây tranh cãi trong giới học sinh,khi bạn rời ghế nhà trường, bạn sẽ biết ơn thầy cô giáo hay là không?

Nếu bạn biết ơn vì những gì thầy cô đã dạy dỗ bạn tận tình, bạn là người thiên về tình cảm

Còn bạn không biết ơn, cũng chẳng sai! Vì nếu thiên về lý, bạn sẽ thấy rằng thầy cô dạy cũng vì tiền, bạn đóng tiền đến lớp và học những gì đồng tiền đã bỏ ra, vì một chữ tiền thầy cô có thể đi dạy thêm, nhận tiền để nâng đỡ. Đó là một cuộc trao đổi sòng phẳng. Bạn cho rằng những thầy cô dạy học từ tấm lòng mà không phải vì đồng tiền mới đáng để bạn mang ơn, cũng đúng thôi, trên lý thuyết là như thế!

Bạn tôi đang quen một anh chàng khác trường.Một lần bạn ấy xin anh ta đi ăn sinh nhật một đứa bạn trong lớp, vì không đủ xe nên bạn ấy phải ngồi chung xe với một anh bạn khác trong lớp, nghiễm nhiên hai người chỉ là bạn chứ không có tình cảm gì đặc biệt. Khi bạn trai hỏi, bạn ấy không muốn hiểu lầm nên đã nói dối là ngồi với một nhỏ bạn. Khi anh chàng này biết sự thật, thì hai người cãi nhau, rồi chia tay. Dù cho mọi người có khuyên bảo, giải thích, đưa ra lý lẽ này nọ. Nhưng cũng chẳng cứu vãn nổi! Cả 2 quá sai lệch nhau, anh là người thiên về lý, bạn tôi là người thiên về tình !

Ngẫm ra cũng đúng, bạn ấy và anh bạn trong lớp chỉ là bạn, giữa hai người họ không có tình cảm gì đặc biệt, ngồi chung xe cũng có gì sai?... Nhưng về lý thì bạn tôi đã quá sai lầm !

Còn anh, liệu có hành động đúng không khi anh mắng nhiếc bạn gái mình trước mặt bạn bè như thế ? Vì lý - anh đúng, về tình - anh sai !

Đối với những sự việc trên, tôi đứng về phía những người thiên về tình cảm hơn là lý trí.

Tôi cho rằng những người đi ăn xin, dù họ không thật sự nghèo như họ thể hiện sự rách nát khốn khổ bên ngoài, nhưng họ vẫn là những kẻ bất hạnh hơn tôi, nếu không thì sao lại phải đi làm cái nghề ấy. Cho nên, tôi thương xót cho họ, vì tôi hạnh phúc hơn, nên tôi sẽ chia sẻ hạnh phúc cho những người khốn khổ hơn mình!

Thầy cô đến trường dạy để lấy tiền, thế bạn nghĩ người ta có phải là thánh không khi dạy dỗ chúng ta mà không đòi hỏi gì cho họ? Họ vẫn là người, vẫn cần đồng tiền để sinh sống. Thế nhưng tôi biết ơn họ, tôi mang ơn những thầy cô đã dạy tôi các bài học trong cuộc sống, truyền đạt kiến thức cho tôi, và yêu thương chúng tôi như những người con của mình. Điều mà không phải đồng tiền nào bỏ ra cũng có được, tiền bạc đôi lúc không thể mua được một vài thứ, đó là tình thương yêu.

Đối với bạn bè cũng thế, khi có 1 người bạn làm điều gì đó không phải, không đúng như bạn mong muốn, có tha thứ được hay không cũng là do quan niệm và suy nghĩ của bạn như thế nào mà thôi . Nếu vì tình thì đừng để ý đến những khiếm khuyết nhỏ, hay kể cả những sai lầm to lớn, đừng để ý người ta - bạn mình là ai, đã làm những gì trong quá khứ, hiện tại, trong ví có bao nhiêu tiền? Đơn giản vì ngay trong chữ "tình bạn" nó đã có sẵn 1 chữ "tình" rồi. Nếu thực sự coi nhau là bạn thì những cư xử hay suy nghĩ đều nên thiên về nó, thiên về tình cảm, lấy tình cảm làm thước đo tình bạn chứ đừng lấy bất kì thứ gì khác có liên quan đến vật chất, danh tiếng ...

Ngày nay, có những teen chơi với nhau vì tiền, những tình cảm ngớ ngẩn trên yên xe, những bạn bè vì vật chất. Họ kết "bạn", hay kết "bè"? Về lý, một số teen nói, chơi với bạn cũng phải sòng phẳng, có qua có lại, có tính toán thiệt hơn. Phải cho đi ít hơn là nhận được!

Theo tôi, tình bạn thực sự dựa trên chữ tình, đó là :

Một thằng bạn bỏ chơi game cả ngày hôm đó, để đến nhà một thằng bạn khác mù vi tính, ngồi cả tiếng đồng hồ giúp nó một công việc đơn giản mà ai cũng biết làm, riêng nó thì không...

Một cô gái thấy bạn mình bị đem ra làm trò cười, bị cả lớp quay lưng nói xấu trêu chọc, cô gái ấy sẵn sàng đứng ra cãi lý, bảo vệ bạn mình. Cô gái ấy đã bước vào cuộc sống của cô bạn mình khi cả thế giới đã bước ra.

Hay chính bạn đây, khi biết đứa bạn thân mình có một vài thói xấu, hay trước đó đã làm gì không phải với bạn. Theo lý, bạn sẽ chấm dứt tình bạn với nó ngay. Nhưng nếu trong bạn còn một chữ tình, bạn sẽ tha thứ và cho người ta một cơ hội để sửa chữa, vì một khi đã là bạn của nhau thì phải chấp nhận cả những khiếm khuyết của bạn mình.

Tôi vẫn sống thiên về tình cảm nhiều hơn là lý trí. Còn bạn thì sao?

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Tình cảm hay lý trí!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài