Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Bài gửiNgười gửiThời gian
Kiếm Thế HappyGamesVN Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterWed Feb 29, 2012 11:46 pm
nước hoa xin xách tay từ sing về Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterFri Aug 27, 2010 6:54 pm
Nhờ dịch bài hát tiếng Anh 2 Stars Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterTue Jul 27, 2010 3:02 pm
Nhờ dịch bài hát tiếng Anh 1 Step Closer Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterTue Jul 27, 2010 3:00 pm
Thúy hâm :)) Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterSun Jun 20, 2010 5:20 pm
Dương V :)) Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterSun Jun 20, 2010 5:19 pm
Sock: ăn thịt chuột nguyên con nè Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterWed May 19, 2010 12:37 pm
Trò chơi của Hackker Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterWed May 19, 2010 12:36 pm
CS trong trường Amsterdam - Hà Nội Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterSat May 15, 2010 2:46 pm
Nội công của các hạ thật cao thâm ! bái phục.. bái phục Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterFri Apr 30, 2010 12:31 pm
Chấn Động Nữ Sing VN nhảy lầu " KINH HOÀNG" Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterThu Apr 22, 2010 9:08 pm
Thuốc lắc làm cho con người ta như thế này đây Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterThu Apr 22, 2010 9:05 pm
Clip: Đau mắt vì cảnh yêu đương nơi công cộng... Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterMon Apr 19, 2010 12:39 pm
Thầy giáo và nữ sinh vác ghế choảng nhau trong lớp Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterMon Apr 19, 2010 12:35 pm
Vắt cổ gì...ra nước? Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterThu Apr 15, 2010 12:01 pm
Trò "Trả lời bằng tên bài hát" Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterThu Apr 15, 2010 11:13 am
Nạn nhân đầu tiên của 3G ! các bạn nên cẩn thận ! Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterWed Apr 14, 2010 7:57 pm
Gặp Meo Meo – cô gái được coi là “hot girl số 1 Sài Gòn” Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterTue Apr 13, 2010 11:57 am
Clip ' mày thương binh' gây chú ý nhất Internet tuần qua Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterTue Apr 13, 2010 11:51 am
—• Don't•Love •— Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterMon Apr 12, 2010 9:09 pm
ÔI Em Thủy Tiên ngày xưa nè , khác một trời 1 vực với bây giờ Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterFri Apr 09, 2010 7:24 pm
ảnh từ hồi bé tí của mtm.ko0lb0y [ so hot ] Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterWed Apr 07, 2010 10:26 pm
Đoán xem :)) Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterWed Apr 07, 2010 10:24 pm
Tiền... Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterWed Apr 07, 2010 10:21 pm
Cuộc Sống Và Tình Yêu... Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterWed Apr 07, 2010 10:13 pm
Dương kún [Part 2] Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterWed Apr 07, 2010 6:30 pm
Gặp “dị nhân” xổ số đánh đâu trúng đấy Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterTue Apr 06, 2010 8:48 pm
BÃO đây! :D Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterTue Apr 06, 2010 2:11 pm
Show show ...... 1 cái ảnh :D Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterMon Apr 05, 2010 2:59 pm
Dương Kún... Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình MasterMon Apr 05, 2010 2:58 pm
Similar topics

Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mìnhXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Icon_minitimeWed Mar 17, 2010 5:09 pm
Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Bgavatar_06
Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Bgavatar_01Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Bgavatar_02_newsAnh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Bgavatar_03
Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Bgavatar_04_newmtm.ko0lb0yAnh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Bgavatar_06_news
Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Bgavatar_07Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Bgavatar_08_newsAnh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Bgavatar_09
[Thành viên] - mtm.ko0lb0y

Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Medal110

Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Vide

Bài gửiTiêu đề: Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình
https://k3c-kthn.forumvi.com

Nguồn : http://k3c-kthn.8forum.net

Tiêu Đề : Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình

k3c-kthn.tk - Kết Nối Cộng Đồng Lớp K3c-kthn

--------------------------------------------------
thấy trên voz có bác đăng lên,đọc thấy giờ đạo đức con người tồi tàn quá mức.k hiểu nổi vì sao lại trở thành như thế.mình trích nguyên bài,đề nghị các bạn cảnh giác cao độ ở các nơi công cộng.
Thân gửi các bạn,

Cách đây vài tuần, trong một rạp hát, một người cảm thấy có vật gì đó chĩa ra từ ghế của cô ấy. Khi cô ấy đứng dậy để xem đó là vật gì thì thấy một cây kim nhô ra khỏi ghế kèm theo một mảnh giấy ghi là:

“Bạn vừa mới nhiễm HIV”...

Trung tâm Kiểm soát Bệnh tật báo cáo rằng gần đây nhiều trường hợp tương tự đã xảy ra tại nhiều thành phố khác. Tất cả các cây kim được xét nghiệm đều là HIV dương tính.

Trung tâm này cũng báo cáo rằng người ta tìm thấy những cây kim như vậy tại các máy rút tiền công cộng (máy ATM). Chúng tôi yêu cầu mọi người hãy cực kỳ cẩn trọng khi đối mặt với tình huống như vậy. Cần phải xem xét thận trọng tất cả các ghế ngồi nơi công cộng trước khi ngồi. Kiểm tra kỹ lưỡng bằng mắt là đủ. Thêm vào đó, các bạn hãy chuyển thông điệp này đến các thành viên trong gia đình của mình và bạn bè để họ biết về mối hiểm nguy tiềm tàng này.

Gần đây một bác sĩ đã thuật lại một trường hợp tương tự đã xảy đến với một trong những bệnh nhân của ông tại rạp hát. Một cô gái đã đính hôn và chuẩn bị kết hôn trong vài tháng nữa, đã bị đâm phải khi đang xem phim. Mảnh giấy đi kèm theo chiếc kim có thông điệp sau:

“Chào mừng bạn đến với thế giới của gia đình HIV”.

Mặc dù các bác sĩ nói với gia đình cô ấy là phải mất 6 tháng vi-rút mới đủ mạnh để bắt đầu phá huỷ hệ miễn dịch và một bệnh nhân khoẻ mạnh có thể sống khoảng 5 – 6 năm, nhưng cô gái đã chết sau 4 tháng, có thể chủ yếu là do bị sốc.

Tất cả chúng ta đều phải cẩn thận khi ở những nơi công cộng. Cầu Trời phù hộ! Hãy nghĩ rằng các bạn sẽ cứu lấy một cuộc đời bằng cách chuyển thông điệp này đi. Vui lòng bỏ ra một vài giây để chuyển nó đi...

Bị dẫm kim tiêm chứa HIV. Đừng lo lắng mà bĩnh tĩnh xử lý theo những bước sau:
1)Bạn phải nặn máu ra
2)Ghé vào nhà người dân gần nhất xin xà phòng bôi vào vết thương để sát trùng rồi rửa sạch
3)Trong vòng 24h đến cơ sở y tế gần nhất mua thuốc chống phôi nhiễm HIV. Lưu ý thuốc chỉ có tác dụng trong vòng 72h, uống liên tục trong vòng 4 tuần Vì lợi ích của cộng đồng hãy send tin này cho tất cả mọi người. Vì chỉ bằng tin nhắn này của bạn, bạn có thể cứu sống được một mạng người đấy

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài