Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Bài gửiNgười gửiThời gian
Kiếm Thế HappyGamesVN Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterWed Feb 29, 2012 11:46 pm
nước hoa xin xách tay từ sing về Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterFri Aug 27, 2010 6:54 pm
Nhờ dịch bài hát tiếng Anh 2 Stars Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterTue Jul 27, 2010 3:02 pm
Nhờ dịch bài hát tiếng Anh 1 Step Closer Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterTue Jul 27, 2010 3:00 pm
Thúy hâm :)) Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterSun Jun 20, 2010 5:20 pm
Dương V :)) Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterSun Jun 20, 2010 5:19 pm
Sock: ăn thịt chuột nguyên con nè Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterWed May 19, 2010 12:37 pm
Trò chơi của Hackker Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterWed May 19, 2010 12:36 pm
CS trong trường Amsterdam - Hà Nội Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterSat May 15, 2010 2:46 pm
Nội công của các hạ thật cao thâm ! bái phục.. bái phục Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterFri Apr 30, 2010 12:31 pm
Chấn Động Nữ Sing VN nhảy lầu " KINH HOÀNG" Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterThu Apr 22, 2010 9:08 pm
Thuốc lắc làm cho con người ta như thế này đây Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterThu Apr 22, 2010 9:05 pm
Clip: Đau mắt vì cảnh yêu đương nơi công cộng... Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterMon Apr 19, 2010 12:39 pm
Thầy giáo và nữ sinh vác ghế choảng nhau trong lớp Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterMon Apr 19, 2010 12:35 pm
Vắt cổ gì...ra nước? Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterThu Apr 15, 2010 12:01 pm
Trò "Trả lời bằng tên bài hát" Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterThu Apr 15, 2010 11:13 am
Nạn nhân đầu tiên của 3G ! các bạn nên cẩn thận ! Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterWed Apr 14, 2010 7:57 pm
Gặp Meo Meo – cô gái được coi là “hot girl số 1 Sài Gòn” Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterTue Apr 13, 2010 11:57 am
Clip ' mày thương binh' gây chú ý nhất Internet tuần qua Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterTue Apr 13, 2010 11:51 am
—• Don't•Love •— Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterMon Apr 12, 2010 9:09 pm
ÔI Em Thủy Tiên ngày xưa nè , khác một trời 1 vực với bây giờ Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterFri Apr 09, 2010 7:24 pm
ảnh từ hồi bé tí của mtm.ko0lb0y [ so hot ] Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterWed Apr 07, 2010 10:26 pm
Đoán xem :)) Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterWed Apr 07, 2010 10:24 pm
Tiền... Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterWed Apr 07, 2010 10:21 pm
Cuộc Sống Và Tình Yêu... Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterWed Apr 07, 2010 10:13 pm
Dương kún [Part 2] Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterWed Apr 07, 2010 6:30 pm
Gặp “dị nhân” xổ số đánh đâu trúng đấy Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterTue Apr 06, 2010 8:48 pm
BÃO đây! :D Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterTue Apr 06, 2010 2:11 pm
Show show ...... 1 cái ảnh :D Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterMon Apr 05, 2010 2:59 pm
Dương Kún... Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? MasterMon Apr 05, 2010 2:58 pm
Similar topics

Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên?Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Icon_minitimeWed Feb 24, 2010 6:46 pm
Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Bgavatar_06
Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Bgavatar_01Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Bgavatar_02_newsBạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Bgavatar_03
Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Bgavatar_04_newmtm.ko0lb0yBạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Bgavatar_06_news
Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Bgavatar_07Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Bgavatar_08_newsBạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Bgavatar_09
[Thành viên] - mtm.ko0lb0y

Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Medal110

Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Vide

Bài gửiTiêu đề: Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên?
https://k3c-kthn.forumvi.com

Nguồn : http://k3c-kthn.8forum.net

Tiêu Đề : Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên?

k3c-kthn.tk - Kết Nối Cộng Đồng Lớp K3c-kthn

--------------------------------------------------
Bài sưu tầm
Nguồn: Đắc nhân tâm - Dale Carnegie - Nguyễn Hiến Lê dịch
Người sưu tầm: mtm.ko0lb0y
Lời giới thiệu:

Nội dung:

Trong một bữa cơm tối tại nhà một người bạn làm nghề xuất bản, tôi được gặp một nhà thực vật học có danh. Đó là lần đầu tiên trong đời tôi được gặp một nhà thực vật học và ông ấy nói chuyện nghe muốn mê. Tôi xích lại gần, nghe ông diễn giải về các loài cây cỏ và những chi tiết lạ lùng về một cây rất tầm thường là khoai tây... Ông khuyên tôi nhiều điều rất quý về cách giữ gìn khu vườn nhỏ của tôi.

Trong bữa tiệc đó, có mười hai ông khách nữa mà tôi như không biết có ai hết: tôi phạm hết thảy những điều thường thức về xã giao để nghe trong mấy giờ đồng hồ nhà thực vật học của tôi.

Tới nửa đêm tôi xin phép ra về. Sau này có người cho hay rằng, tôi vừa ra khỏi phòng, nhà thông thái đó quay lại với ông chủ nhà, khen tôi thế này, thế khác và cho rằng câu chuyện tôi rất hứng thú và tôi là một người ăn nói có duyên.

Tôi mà nói chuyện có duyên ư? Nhưng hôm đó tôi có thốt ra nửa lời nào đâu?

Giả thử tôi có nói, thì câu chuyện đã xoay qua một vấn đề nào khác rồi, vì về khoa thảo mộc học, tôi hoàn toàn không biết chút gì hết. Tôi chỉ mê mẩn nghe thôi. Vì những điều ông giảng giải kích thích tôi nhiều lắm. Ông ấy thấy rõ như vậy và điều đó làm cho ông vui là lẽ tự nhiên.

Chăm chú nghe một người nói, khác gì nhiệt liệt khen ngợi họ. Một thi sĩ nói: "Say mê nghe lời của một người, tức là tôn kính họ, mà rất ít người không cảm động trước sự tôn kính đó".

Tôi ngỏ ý muốn được tái ngộ ông và thật tình tôi bây giờ rất muốn được gặp ông lần nữa.

Đó, chỉ vì vậy mà ông khen tôi nói chuyện khéo, sự thật tôi chỉ là một thính giả kiểu mẫu và biết cổ vũ ông nói thôi.

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Icon_minitimeWed Feb 24, 2010 10:42 pm
Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Bgavatar_01Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Bgavatar_02_newsBạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Bgavatar_03
Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Bgavatar_04_newMr.DannyBạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Bgavatar_06_news
Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Bgavatar_07Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Bgavatar_08_newsBạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Bgavatar_09
[Thành viên] - Mr.Danny

Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Medal110

Bài gửiTiêu đề: Re: Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên?
https://k3c-kthn.forumvi.com/profile.forum?mode=editprofile

dap dau dap dau dap dau dap dau ko thik đọc mấy cái này

Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Icon_minitimeThu Feb 25, 2010 11:42 am
Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Bgavatar_04_newgenjitakiyaBạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Bgavatar_06_news
[Thành viên] - genjitakiya

Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Stars6

http://vn.myblog.yahoo.com/o0o_kangmaru_o0o

Mr.Danny đã viết:
dap dau dap dau dap dau dap dau ko thik đọc mấy cái này
khi4 thế mà vẫn đọc

Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Icon_minitime
Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Bgavatar_04_newBạn muốn thành một người nói chuyện có duyên? Bgavatar_06_news
[Thành viên] - Sponsored content

Bạn muốn thành một người nói chuyện có duyên?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài